ช่วยทีครับปัญหา session codeigniter เมื่อรวมกับ wordpress

ช่วยทีครับปัญหา session codeigniter เมื่อรวมกับ wordpress

ช่วยทีครับ ผมได้นำ wordpress มารวมกับ codeigniter เพื่อให้ Ci ใช้งาน theme ของ wordpress
แต่เนื่องจากในงานต้องมีโมดูล login
และเมื่อผมเข้าไปตั้งค่า autoload ใน Ci ให้โหลด library session มา
ในหน้าเว็บที่ผมลิ้งหน้า Ci ไว้ก็ขึ้น
A PHP Error was encountered
Severity: Warning

Message: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at C:\AppServ\www\wordpress\training\application\controllers\my_training.php:31)

Filename: libraries/session.php

Line Number: 688
บนหัวของงานไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าตรงไหนช่วยด้วยครับ

โพสเมื่อ : 2014-09-11 15:53:59 | 4 ปี , 3 วัน , 12 ชั่วโมง ผ่านมา
บางทีปัญหาอาจไม่ได้เกิดจากsession บางทีการใช้คำสั่งให้แสดงค่าตัวแปรก่อนที่จะถึงการประกาศ header ก็ทำให้เกิด error แบบนี้ได้เหมือนกัน ลองเช็ค code ที่ไฟล์ controller ดูดีๆคับ

ลำดับ : 1 | ตอบเมื่อ : 2014-09-15 16:06:57 | 3 ปี , 11 เดือน , 3 สัปดาห์ , 6 วัน , 12 ชั่วโมง ผ่านมา

ขอบคุณครับ คุณ Nattajame
ผมใช้หน้าวิวเรียกฟังชั่น get_header() ,get_footer() ของ wordpress
แล้วไปตั้งเป็นฟังชั่น output ของผมเองใน controller
สงสัยผมคงต้องเข้าไปดูที่ตัว wordpress อีกยาวไกล แต่ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมรบกวนบอกด้วยครับ
ขอบคุณในน้ำใจจริงๆ ครับ

ลำดับ : 2 | ตอบเมื่อ : 2014-09-16 10:26:52 | 3 ปี , 11 เดือน , 3 สัปดาห์ , 5 วัน , 18 ชั่วโมง ผ่านมา

ผมใช้ login ของ ci เอง (ไม่ได้ใช้ของ wp แต่ใช้ theme ของ wp แบบ จขกท.)

ดันเจอปัญหา session หายเวลาเปลี่ยนหน้า

ตามลิงค์นี้ http://codeigniter.in.th/forum/php_function/1131

ลำดับ : 3 | ตอบเมื่อ : 2016-01-13 14:55:39 | 2 ปี , 6 เดือน , 2 สัปดาห์ , 4 วัน , 13 ชั่วโมง ผ่านมา

ผมใช้ login ของ ci เอง (ไม่ได้ใช้ของ wp แต่ใช้ theme ของ wp แบบ จขกท.)

ดันเจอปัญหา session หายเวลาเปลี่ยนหน้า

ตามลิงค์นี้ http://codeigniter.in.th/forum/php_function/1131

session ใน CI เป็นรูปแบบที่ CI สร้างขึ้นและใช้เองต่างหาก ไม่เหมือนกับ session ของ php ทั่วไปครับ

ลำดับ : 4 | ตอบเมื่อ : 2016-01-22 20:06:45 | 2 ปี , 6 เดือน , 1 สัปดาห์, 2 วัน , 8 ชั่วโมง ผ่านมา
เข้าสู่ระบบ
คงสถานะการเข้าระบบ