สอบถามโค้ด PHP การ Path ไฟล์รูปค่ะ

สอบถามโค้ด PHP การ Path ไฟล์รูปค่ะ

พอดีอยากทำระบบอัพโหลดรูปสินค้า แล้วสามารถ ดูรูปและรายละเอียดสินค้าต่างๆ ได้ แต่อยากให้ผู้อื่นสามารถอัพโหลดรูปได้ แก้ไข้รายละเอียดได้ คล้ายๆ อัพโหลดรูปลงเฟสบุ๊๕นะค่ะ แต่รูปสามารถซูมดูภาพขนาดใหญ่ได้ อยากได้คำแนะนำค่ะ เนื่องจากสินค้าทีเยอะมาก ตอนนี้ยังไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดีค่ะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ ^^

โพสเมื่อ : 2013-06-22 09:00:01 | 5 ปี , 5 เดือน , 3 วัน , 10 ชั่วโมง ผ่านมา
ไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นยังงัยดี แต่สำหรับความต้องการของระบบงานพอจะแนะนำได้ว่า CI ก็สามารถทำได้ไม่ยากครับ
โดยการใช้ File Uploading Class + GD2 + Jquery สามอย่างนี้ก็ทำงานตอบโจทย์ได้แล้วครับ
มีเว็บตัวอย่างอยากให้ลองดูที่ www.touralways.com ว่าประมาณนั้นไหม ซึ่งผมได้เขียนระบบการอัปรูป และ crop ไว้แต่ยังไม่เรียบร้อยดีนัก ซึ่งอารมณ์ประมาณ FB

ลำดับ : 1 | ตอบเมื่อ : 2013-06-25 09:36:33 | 5 ปี , 5 เดือน , 9 ชั่วโมง ผ่านมา
เข้าสู่ระบบ
คงสถานะการเข้าระบบ