สร้าง form ที่ได้จากการดึงข้อมูลจาก database ยังไง

สร้าง form ที่ได้จากการดึงข้อมูลจาก database ยังไง

เพิ่งหัดเขียน CI ค่ะ เพราะว่าทำโปรเจคส่งอาจารย์ค่ะ
แต่ติดปัญหาที่
เราจะเขียน form ที่บางส่วนเอามาจาก database ยังไงค่ะ
เรื่องมีอยู่ว่า
เราจะเขียนเพิ่มลูกจ้างในมหาลัย ซึ่งจะมีชื่อพนักงาน , โครงการที่สังกัด , แผนก และ ตำแหน่ง
ซึ่ง โครงการที่สังกัด , แผนก และ ตำแหน่ง จะเป็นข้อมูลที่ดึงมาจาก database แล้วเอามาทำฟอร์มแบบ selection
เราเลยทำการเขียน ทำ selection แต่ล่ะส่วนไว้แต่ล่ะ view_file
พอจะทำ form ก็โหลด นำมาประกอบกัน
$this->load->view('view1');
$this->load->view('view2');
$this->load->view('view3');

แต่เรางงว่าแล้วเราจะทำ form ครอบยังไง ตอน submit ค่ะ
หมายถึงว่าจะเอาตรงนี้ครอบไว้ยังไงค่ะ

ในเมื่อมันดึงมาคนล่ะส่วน

แต่พอเราจะใส่ viewfile เพียงไฟล์เดียว มันดันไม่แสดงผลค่ะ
นี่โคดค่ะ
controller
public function employer_form(){

$this->load->model('get_model');
$data1 = $this->get_model->get_branch_name();
$this->load->view('select_branch',$data1);

//$this->load->model('get_model');
$data2 = $this->get_model->get_emp_branch_id();
$this->load->view('select_emp_branch',$data2);

//$this->load->model('get_model');
$data3 = $this->get_model->get_emp_duty_id();
$this->load->view('select_emp_duty',$data3);

$data[] = $data1;
$data[] = $data2;
$data[] = $data3;
echo '';
print_r($data);
echo '';
$this->load->view('employer_form1',$data);

}

นี่ส่วนของ model
function get_branch_name(){
$this->db->select('branch_id,branch_name');
$query = $this->db->get('branch');
foreach($query->result() as $row ){
$data['branch'][] = array(
'branch_id' => $row->branch_id,
'branch_name' => $row->branch_name
);
}
return $data;
}
function get_emp_branch_id(){
$this->db->select('emp_branch_id,emp_branch_name');
$query = $this->db->get('emp_branch');
foreach($query->result() as $row){
$data['emp_branch'][] = array(
'emp_branch_id' => $row->emp_branch_id,
'emp_branch_name' => $row->emp_branch_name
);
}
}
function get_emp_duty_id(){
$this->db->select('emp_duty_id,emp_duty_name');
$query=$this->db->get('emp_duty');
foreach($query->result() as $row){
$data['emp_duty'][] = array(
'emp_duty_id' => $row -> emp_duty_id,
'emp_duty_name' => $row -> emp_duty_name
);
}

}

นี่ส่วนของ view

ในส่วนของ controller เราลง print_r($data) มันก็แสดงผลออกมานะค่ะ
เราเลยไม่แน่ใจว่าเราเขียนในส่วน viewfile ผิดหรือเปล่าค่ะ
ยังไงรบกวนด้วยนะค่ะ เพราะลองทำหลายวันแล้วแต่ก็ไม่ได้สักที
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

โพสเมื่อ : 2012-10-17 22:57:42 | 6 ปี , 6 เดือน , 5 วัน , 7 ชั่วโมง ผ่านมา
ตอนนี้ผมดูวิวไม่ได้ไม่รุ้เป็นที่บริษัทบล็อกที่มาของไฟล์ภาพ หรือ ยังไง เด่วจะลองดูอีกทีนะครับ

ลำดับ : 1 | ตอบเมื่อ : 2012-11-05 13:56:19 | 6 ปี , 5 เดือน , 2 สัปดาห์ , 16 ชั่วโมง ผ่านมา
เข้าสู่ระบบ
คงสถานะการเข้าระบบ