ci_session ซ้ำ?

ci_session ซ้ำ?

สวัสดีครับ พอดีผมมีปัญหาเรื่อง session นิดหน่อยครับ

เวลา login ผมจะให้ controller set session userdata ชื่อว่า token ไว้ตัวนึง (ในรูปใช้ test เพื่อทดสอบเฉยๆ ครับ)

แต่พอกดล็อคอินปุ๊บ (เช็คแล้วก่อนจะ redirect ไปอีกหน้า token มา user details มาครบ) แต่พอย้ายหน้า userdata หายซะงั้น

ผมเลยลองมาดูตรง console ไม่รู้เพราะมันมีหลายอันรึเปล่า มันเลยกลายเป็นว่า... มันเลือกมาไม่ถูกหรือยังไงครับ

ใครเคยแก้ปัญหานี้ได้ แนะนำผมหน่อย

ปล.ผมนั่งอ่าน stackoverflow มาหลายวันละ ไม่ผ่านซักที (ถ้าไม่ได้จริงๆ คงต้องไปใช้ native session ของ github)

โพสเมื่อ : 2016-01-13 14:53:38 | 2 ปี , 6 เดือน , 3 สัปดาห์ , 2 วัน , 10 ชั่วโมง ผ่านมา
ปัญหานี้เกิดขึ้นเนื่องจาก session ไม่ยอมจำค่าเดิม เบื้องต้นไปกำหนดในไฟล์ /controllers/config/config.php ไม่ให้ใช้ Database ครับ ดังนี้

$config['sess_use_database'] = FALSE;

ลองดูนะครับ

ลำดับ : 1 | ตอบเมื่อ : 2016-01-22 20:13:38 | 2 ปี , 6 เดือน , 2 สัปดาห์ , 5 ชั่วโมง ผ่านมา
เข้าสู่ระบบ
คงสถานะการเข้าระบบ