ผมต้องการ ลูปซ้อนลูป โดยรับค่าแบบอาร์เรย์ แล้วผม select มาแล้ว จะวนซ้ำ ห้องแต่ละห้องภายในอาคารยังไง

ผมต้องการ ลูปซ้อนลูป โดยรับค่าแบบอาร์เรย์ แล้วผม select มาแล้ว จะวนซ้ำ ห้องแต่ละห้องภายในอาคารยังไง

ผมต้องการ Insert ข้อมูลครับ โดยรับค่าแบบ array เก็บใน $chkSel และรับค่า $dmr_building_id (อาคาร)
ทีนี้ผมต้องการ Insert ตามอาคารครับ โดยต้องไป select จาก DB เพื่อหาห้องแต่ละห้อง ภายในอาคาร
แต่ผมติดที่ว่า ผม select มาแล้ว จะวนซ้ำ ห้องแต่ละห้องภายในอาคารยังไง ครับ ใช้ foreach , while,for หรืออะไร ใช้ยังไงครับ

$dmr_building_id = $this->input->post('dmr_building_id');
$chkSel = $this->input->post('chkSel');

foreach( $chkSel as $key => $value){
$dmr_tool_number1 = $dmr_tool_number;

$sql = $this->db->query("SELECT * FROM dmr_room WHERE dmr_building_id = $dmr_building_id ");
$rs = $sql->result_array();
// ( ต้องการ Loop ตรงนี้ ){
// คำสั่ง Insert
}
}

โพสเมื่อ : 2015-08-03 23:33:33 | 3 ปี , 2 สัปดาห์ , 4 วัน , 1 ชั่วโมง ผ่านมา
while ($rs = $sql->result_array()) {
//insert data
}

ลำดับ : 1 | ตอบเมื่อ : 2015-08-13 21:12:32 | 3 ปี , 1 สัปดาห์, 1 วัน, 4 ชั่วโมง ผ่านมา
เข้าสู่ระบบ
คงสถานะการเข้าระบบ