สอบถามเรื่องการ logout หน่อยครับ

สอบถามเรื่องการ logout หน่อยครับ

คือผมต้องการที่จะ logout ออกจากหน้า admin
คราวนี้พอลองทดสอบกดปุ่ม back ใน safari ปรากฏว่า มันยังคงกลับไปที่หน้า admin อยู่
คือต้องกด refresh ก่อน ถึงจะขึ้นหน้า login ใหม่ ( คือผมเขียนโค้ดตรวจสอบการ login ไว้ )

สิ่งที่ผมอยากได้คือ เมื่อกดปุ่ม back แล้ว จะไม่สามารถเข้าหน้า admin ได้เลย ( ควรจะกลับเป็นหน้า login ทันที )
ผมต้องทำอย่างไรครับ แนะนำผมที

ปล. เบราเซอร์ตัวอื่นไม่เป็นครับ

โพสเมื่อ : 2015-03-18 19:11:02 | 3 ปี , 8 เดือน , 2 สัปดาห์ , 3 ชั่วโมง ผ่านมา
sess_destroy();
redirect("controller","refresh");
exit();

ลำดับ : 1 | ตอบเมื่อ : 2015-08-03 17:31:18 | 3 ปี , 3 เดือน , 2 สัปดาห์ , 2 วัน , 5 ชั่วโมง ผ่านมา

ตรวจสอบการ login ที่หน้า Admin ด้วยซิคับ

ลำดับ : 2 | ตอบเมื่อ : 2015-08-13 21:15:40 | 3 ปี , 3 เดือน , 6 วัน , 1 ชั่วโมง ผ่านมา

คือผมต้องการที่จะ logout ออกจากหน้า admin
คราวนี้พอลองทดสอบกดปุ่ม back ใน safari ปรากฏว่า มันยังคงกลับไปที่หน้า admin อยู่
คือต้องกด refresh ก่อน ถึงจะขึ้นหน้า login ใหม่ ( คือผมเขียนโค้ดตรวจสอบการ login ไว้ )

สิ่งที่ผมอยากได้คือ เมื่อกดปุ่ม back แล้ว จะไม่สามารถเข้าหน้า admin ได้เลย (ควรจะกลับเป็นหน้า login ทันที )
ผมต้องทำอย่างไรครับ แนะนำผมที

ปล. เบราเซอร์ตัวอื่นไม่เป็นครับ

ลำดับ : 3 | ตอบเมื่อ : 2015-10-14 09:15:05 | 3 ปี , 1 เดือน, 13 ชั่วโมง ผ่านมา
เข้าสู่ระบบ
คงสถานะการเข้าระบบ