ถาม Active Record เอาเวลา 2 ตัวลบกัน

ถาม Active Record เอาเวลา 2 ตัวลบกัน

ผมกำลังหาวิธีให้เวลาตอนลงทะเบียน datetime แบบ date('Y-m-d H:i:s',now()) //GMT time offset ลบกับเวลาปัจจุบันอยู่นะครับ เพื่อเอาค่าที่ได้มาเปรียบเทียบว่าเลยเวลา 24 ชั่วโมงรึเปล่า หากไม่มีการ Activation ในระบบ Member จะให้ลบ record นี้ทิ้ง จริงๆ อยากให้เวลาตั้งอัตโนมัติ แบบ Cron Tab ด้วยนะครับ ใครมีตัวอย่างช่วยบอกทีครับ ตันมาเป็นเดือนแล้วคิดยังไม่ออก

โพสเมื่อ : 2013-02-04 12:53:20 | 5 ปี , 9 เดือน , 4 วัน , 12 ชั่วโมง ผ่านมา
ไม่เห็นมีใครตอบเลย ผมเขียนแบบนี้นะ แต่ว่างงอยู่ครับ

public function del_not_activated()
{
$query = $this->db->get_where('membership',array('activated'=> 0));
if($query->num_rows()> 0)
{

$now = date('Y-m-d H:i:s',now());
$this->db->where('activated', 0);
$register = $this->db->select(array('id',TIMEDIFF($now,member_date)));
$rows = $register->get();
//echo $this->db->last_query();
foreach($rows->result_array() as $row) {
$data[] = array(
'id' => $row['id'],
'date' => $row[TIMEDIFF($now,member_date)]
) ;
}
return $data;
}

}

ลำดับ : 1 | ตอบเมื่อ : 2013-02-10 09:43:23 | 5 ปี , 8 เดือน , 3 สัปดาห์ , 5 วัน , 15 ชั่วโมง ผ่านมา
เข้าสู่ระบบ
คงสถานะการเข้าระบบ