การเปลี่ยน Encryption Key ในภายหลังทำได้หรือไม่

การเปลี่ยน Encryption Key ในภายหลังทำได้หรือไม่

ขอเรียนถามท่านผู้ดูแลนะครับ หากผมต้องการเปลี่ยน Encryption Key ที่อยู่ใน application/config/config.php ในภายหลังจากที่เข้ารหัสข้อมูล อาทิเช่น Password ไปแล้วสามารถแก้ไขเปลี่ยนแปลงได้หรือไม่ หากสามารถทำได้ รหัสผ่านที่ถูกเข้ารหัสจะไม่สามารถใช้งานได้เลย โดยคลาสจะอ้างอิงตามคีย์เข้ารหัสเดิมเท่านั้น หากคีย์เปลี่ยนข้อมูลรหัสผ่านจะไม่สามารถใช้งานได้เลย รบกวนขอคำแนะนำจากผู้ดูแลและทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โพสเมื่อ : 2014-09-14 05:09:16 | 4 ปี , 5 เดือน , 2 สัปดาห์ , 2 วัน , 4 ชั่วโมง ผ่านมา
Encryption Key ถ้าเปลี่ยนใหม่รหัสเดิมที่เคยสร้างไปจะใช้ไม่ได้ครับ

Encryption Key ใช้เข้ารหัส session cookie ก็พอแล้วครับ หรือจะใช้ในการเข้ารหัสได้ตามสะดวก

ถ้าเป็นรหัสผ่านในการ login ในการใช้งานเว็บ แนะนำให้ใช้ฟังชั่นเข้ารหัสที่เขียนเอง md5 sha ใส่หลายๆ อย่างกลับอีกษรไปมา

ลำดับ : 1 | ตอบเมื่อ : 2014-09-15 00:40:27 | 4 ปี , 5 เดือน , 2 สัปดาห์ , 1 วัน, 9 ชั่วโมง ผ่านมา
เข้าสู่ระบบ
คงสถานะการเข้าระบบ