ใช้คำสั่ง redirect ใน hook แล้วมัน refresh ตลอดเวลาครับ

ใช้คำสั่ง redirect ใน hook แล้วมัน refresh ตลอดเวลาครับ

<?php
class Onload {

private $CI;

public function __construct(){

$this->CI =& get_instance();

}

public function check_login(){

if($this->CI){

redirect('users/user/register_form','refresh');
exit();

}

}

}
?>

ผมจะทำ check login แต่พอมัน redirect ไปแล้ว ฟังก์ชั่น exit() ไม่ยอมทำงาน มันรีเฟรชตลอดเวลาเลยครับ

โพสเมื่อ : 2014-01-23 11:16:12 | 5 ปี , 3 เดือน , 3 สัปดาห์ , 3 วัน , 11 ชั่วโมง ผ่านมา
มันทำที่ Onload ไม่ได้ครับ เพราะ users/user/register_form ต้องวิ่งผ่านเหมือนกัน แล้วจะเช็คตัวใหน ว่า login แล้วหรือยัง
วิธีเช็ค Login แล้วปรกติผมจะเขียนเป็น model ครับ เพราะบาง controller เช่น users สำหรับเข้ามา login ก็ไม่ต้องตรวจสอบ

ลำดับ : 1 | ตอบเมื่อ : 2014-01-23 15:50:56 | 5 ปี , 3 เดือน , 3 สัปดาห์ , 3 วัน , 7 ชั่วโมง ผ่านมา
เข้าสู่ระบบ
คงสถานะการเข้าระบบ