ถามเรื่องการออกรายงาน โดยใช้ cezpdf หน่อยค่ะ

ถามเรื่องการออกรายงาน โดยใช้ cezpdf หน่อยค่ะ

พอดีทำโปรเจคค่ะ แล้วต้องออกรายงานเป็นภาษาไทย
แต่ไม่เคยเขียนมาก่อน หาข้อมูลมามีการใช้หลายแบบ แต่ว่าเลือก cezpdf มา
แต่พอทำแล้วไม่แสดงภาษาไทยค่ะ พอจะทราบวิธีทำให้ตัวอักษรภาษาไทย
หรือว่าแนะนำ ตัวอื่นที่ใช้งานง่ายหน่อยค่ะ

มือใหม่หัดใช้ CI

โพสเมื่อ : 2016-04-14 00:27:41 | 2 ปี , 10 เดือน , 3 สัปดาห์ , 3 วัน , 22 ชั่วโมง ผ่านมา
ผมไม่เคยเขียนออกรายงานเป็น pdf นะครับ แต่ดูจากหน้าตาน่าจะเป็นการเข้ารหัสไม่ตรงกันครับ ลอง convert ข้อมูลที่ดึงจากฐานข้อมูลเป็น utf8 ก่อนส่งเข้า cezpdf ดูนะครับ

ลำดับ : 1 | ตอบเมื่อ : 2016-04-29 21:48:38 | 2 ปี , 10 เดือน , 1 สัปดาห์, 2 วัน , 1 ชั่วโมง ผ่านมา
เข้าสู่ระบบ
คงสถานะการเข้าระบบ